Banner
Tìm kiếm  
Sản phẩm mới
HỖ TRỢ KHÁCH HÀNG

SUA_NHA_TRON_GOI__Xu_ly_nuoc_thaiXu_ly_nuoc_sachDem_vi_sinhXay_nha_tron_goisua_nha_tron_goiPha_do_nha

  • Xây nhà trọn gói-sửa nhà trọn gói

    Vấn đề về chỉ định thầu

    Câu hỏi

    Với chi phí tư vấn thiết kế kỹ thuật theo 1751/BXD-VP thì giá trị tư vấn là 530.000.000>500.000.000 nên phải đấu thầu. Nhưng việc đơn vị tư vấn giảm giá 10% để giá trị hợp đồng là 490.000.000đ  thì chủ đầu tư có được chỉ định thầu tư vấn hay không, nếu được thì cần thêm hồ sơ thủ tục gì? Và nếu chỉ định thầu với giá 490.000.000 nhưng khi thiết kế có phát sinh khối lượng, do trượt giá vật liệu thì giá trị thanh toán sau khi trừ 10% giảm giá vẫn trên 500.000.000đ thì cách giải quyết là như thế nào?

     Lê Văn Tuấn, Email (tuankdhue@gmail.com)

    Trả lời:

    Theo Điều 40 Nghị định 58/2008/NĐ-CP ngày 05/5/2008 của Chính phủ hướng dẫn thi hành Luật Đấu thầu và lựa chọn nhà thầu xây dựng theo Luật Xây dựng thì gói thầu dịch vụ tư vấn lớn hơn 500 triệu đồng không được chỉ định thầu; Vì vậy, gói thầu như thư bạn hỏi được nhà thầu tư vấn giảm giá 10% để giá trị gói thầu nhỏ hơn 500 triệu đồng và để thực hiện việc chỉ định thầu là không đúng quy định

Tin khác

CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN THIẾT KẾ VÀ XÂY DỰNG THẠCH BÀN

Thiết kế & Phát triển bởi ICT Group